User Tag List

Thanks Thanks:  0
Dislikes Dislikes:  0
Results 1 to 4 of 4

Thread: Nhường ngày hẹn visa [Xin Visa]

Junior Member
    Tiếng Đức
    Zertifikat A2
    Học vấn
    Đang học Đại học

Nhường ngày hẹn visa [Xin Visa]

Em mong anh QuachVu giúp em ạ. Hiện giờ em đã được một bạn có ý muốn nhường lại ngày phỏng vấn visa sớm và hiện em cũng đang có một ngày hẹn phỏng vấn visa. Với tình hình hiện giờ không thể cancel ngày hẹn bằng e-mail được, em muốn nhờ anh QuachVu chỉ e cách đổi được ngày hẹn mới mà em không mất ngày hẹn cũ và mất luôn cả ngày hẹn mới ạ. Liệu em có nên lên cùng với bạn ấy tới TLSQ, khi bạn ấy hủy ngày hẹn của bạn ấy thì em sẽ ngay lập tức nhờ hủy ngày hẹn của em và chuyển qua ngày hẹn mới được không ạ?

Administrator QuachVu's Avatar
    Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    @khangnguyenly: Anh không nghĩ TLS Đức chịu làm chuyện này. Link trong Email có thể nhấn vô để cancel được mà? Hay là em để sát ngày quá mới cancel? 2 Termin này là 2 ngày nào vậy? Nếu em được nhường thì ngày hẹn cũ em cứ để vậy, khoan hãy cancel, khi nào em đăng kí được ngày hẹn của bạn kia nhường lại xong thì hãy cancel ngày cũ. Khi đăng kí lần nữa bị báo trùng thông tin thì em bỏ 1 chữ cái B hoặc P trước số Passport đi là được.
    https://www.facebook.com/groups/VietStudent.org

Các bạn có thể gửi bản scan, photo giấy tờ cho Quách Vũ qua Email
    QuachVu@gmail.com. Khi gửi, xin bạn luôn ghi kèm tên & mã số thành viên VS-XXX hiện trên đầu trang này. Các câu hỏi về thủ tục, giấy tờ xin bạn chỉ hỏi bên trong Facebook Group
    hoặc trang web VietStudent.org (xin không gửi qua Inbox, Email, Facebook Message, Viber, WhatsApp, iMessage hoặc chat)

3. Likes khangnguyenly liked this post
    Junior Member
    Tiếng Đức
    Zertifikat A2
    Học vấn
    Đang học Đại học
    Quote Originally Posted by QuachVu View Post
    @khangnguyenly: Anh không nghĩ TLS Đức chịu làm chuyện này. Link trong Email có thể nhấn vô để cancel được mà? Hay là em để sát ngày quá mới cancel? 2 Termin này là 2 ngày nào vậy? Nếu em được nhường thì ngày hẹn cũ em cứ để vậy, khoan hãy cancel, khi nào em đăng kí được ngày hẹn của bạn kia nhường lại xong thì hãy cancel ngày cũ. Khi đăng kí lần nữa bị báo trùng thông tin thì em bỏ 1 chữ cái B hoặc P trước số Passport đi là được.
    dạ hình như do bên mạng cũa TLSQ có vấn đề nên việc cancel qua email bị lỗi, hồi em còn giữ ngày hẹn 8/10 em cancel cũng không được ạ. Bây giờ em đang giữ ngày hẹn giữa tháng 9 còn bạn ấy giữ ngày hẹn đầu tháng 9. Như vậy là em cũng phải canh book lịch trên website phải không anh? Nếu mình lên TLSQ cancel trực tiếp thì chừng nào ngày hẹn đó sẽ bị hủy và sẽ hiện lên lại trên website book lịch vậy anh?

Administrator QuachVu's Avatar
    Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    @khangnguyenly: Việc cancel lịch trực tiếp tại TLS Đức không phải là phương pháp chính thức nên anh không biết nếu TLS chịu cancel giùm thì lịch đó có hiện ra liền không hoặc có hiện ra lại online để người khác book nữa hay không, nhưng như trước giờ cancel online trực tiếp termin của TLS Đức thì Termin đó sẽ hiện ra lại liền để người khác book.
    https://www.facebook.com/groups/VietStudent.org

Các bạn có thể gửi bản scan, photo giấy tờ cho Quách Vũ qua Email
    QuachVu@gmail.com. Khi gửi, xin bạn luôn ghi kèm tên & mã số thành viên VS-XXX hiện trên đầu trang này. Các câu hỏi về thủ tục, giấy tờ xin bạn chỉ hỏi bên trong Facebook Group
    hoặc trang web VietStudent.org (xin không gửi qua Inbox, Email, Facebook Message, Viber, WhatsApp, iMessage hoặc chat)