User Tag List

Thanks Thanks:  0
Dislikes Dislikes:  0
Results 1 to 6 of 6

Thread: lỡ học mất 1 năm đại học bên này [APS, TestAS cho sinh viên chưa tốt nghiệp ĐH]

Junior Member
    Tiếng Đức
    701-800 giờ
    Học vấn
    Đang học Đại học

lỡ học mất 1 năm đại học bên này [APS, TestAS cho sinh viên chưa tốt nghiệp ĐH]

bây giờ em mới quyết định đi du học thì em mới được bảo là nếu không đi trước khi học xong 2 năm đại học ở VN thì việc làm APS sẽ rất khó, như là sẽ bị phỏng vấn về lượng kiến thức mình học ở đại học bằng tiếng đức và cần có bảng điểm đại học khi đi thẩm tra APS. Mà em đã trót học mất 1 năm đại học rồi thì em có nên bảo lưu luôn kết quả đại học không? Và bảng điểm đại học có cần yêu cầu gì không? Cụ thể như là tổng kết các môn học phải đạt bao nhiêu điểm, không có môn nào được dưới bao nhiểu điểm và nếu bị nợ môn thì có sao không. Em đã tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy kết quả nào nói chi tiết về yêu cầu của bảng điểm đại học khi đi thẩm tra APS. Mong mọi người giúp đỡ em.
    Em xin cảm ơn.

Administrator QuachVu's Avatar
    Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    Quote Originally Posted by kukoi1996vn View Post
    bây giờ em mới quyết định đi du học thì em mới được bảo là nếu không đi trước khi học xong 2 năm đại học ở VN thì việc làm APS sẽ rất khó, như là sẽ bị phỏng vấn về lượng kiến thức mình học ở đại học bằng tiếng đức và cần có bảng điểm đại học khi đi thẩm tra APS. Mà em đã trót học mất 1 năm đại học rồi thì em có nên bảo lưu luôn kết quả đại học không? Và bảng điểm đại học có cần yêu cầu gì không? Cụ thể như là tổng kết các môn học phải đạt bao nhiêu điểm, không có môn nào được dưới bao nhiểu điểm và nếu bị nợ môn thì có sao không. Em đã tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy kết quả nào nói chi tiết về yêu cầu của bảng điểm đại học khi đi thẩm tra APS. Mong mọi người giúp đỡ em.
    Em xin cảm ơn.
    Nghe em nó như trên thì anh đoán là em lại bị một trung tâm du học nào đó ở Việt Nam vẽ cho em phải không? Thực tế em học xong đúng 2 năm đại học ở Việt Nam, có B1 tiếng Đức thì đi du học sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Em sẽ không phải học dự bị đại học bên Đức nữa. Bảng điểm của em phải cần đủ các môn học của 4 học kì. Điểm thi đầu vào đại học và điểm hiện tại ĐH của em là bao nhiêu? Em còn nợ một số môn học ở ĐH à? Em học ngành gì vậy?
    https://www.facebook.com/groups/VietStudent.org

Các bạn có thể gửi bản scan, photo giấy tờ cho Quách Vũ qua Email
    QuachVu@gmail.com. Khi gửi, xin bạn luôn ghi kèm tên & mã số thành viên VS-XXX hiện trên đầu trang này. Các câu hỏi về thủ tục, giấy tờ xin bạn chỉ hỏi bên trong Facebook Group
    hoặc trang web VietStudent.org (xin không gửi qua Inbox, Email, Facebook Message, Viber, WhatsApp, iMessage hoặc chat)

3. Likes kukoi1996vn liked this post
    Junior Member
    Tiếng Đức
    701-800 giờ
    Học vấn
    Đang học Đại học
    dạ em thi ĐH dc 18 điểm, điểm hiện tại ĐH của em thì cũng chỉ xếp loại làng nhàng B,C (trung bình-khá) ạ. Em bị nợ 2 môn, em học ngành điện tử. Em dc bảo là nếu học dự bị 1 năm bên Đức thì có thể sẽ đc đổi ngành và em muốn đổi sang ngành tự động hóa ( mà mn hay bảo là ngành về chế tạo lắp ráp ô tô ý ạ). Với cả em muốn bảo lưu kq ĐH vì cũng muốn tập trung vào học tiếng đức thôi chứ sang năm 2 mà học hành bết bát em sợ bảng điểm của em lại không đủ điều kiện để đi du học. Vậy nên anh xem liệu bảng điểm của em như thế thì nên có hướng đi như nào và mấy môn bị nợ có ảnh hưởng gì đến việc đi du học không?
    Em xin cảm ơn.

Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    dạ em thi ĐH dc 18 điểm, điểm hiện tại ĐH của em thì cũng chỉ xếp loại làng nhàng B,C (trung bình-khá) ạ. Em bị nợ 2 môn, em học ngành điện tử. Em dc bảo là nếu học dự bị 1 năm bên Đức thì có thể sẽ đc đổi ngành và em muốn đổi sang ngành tự động hóa ( mà mn hay bảo là ngành về chế tạo lắp ráp ô tô ý ạ). Với cả em muốn bảo lưu kq ĐH vì cũng muốn tập trung vào học tiếng đức thôi chứ sang năm 2 mà học hành bết bát em sợ bảng điểm của em lại không đủ điều kiện để đi du học. Vậy nên anh xem liệu bảng điểm của em như thế thì nên có hướng đi như nào và mấy môn bị nợ có ảnh hưởng gì đến việc đi du học không?
    Em xin cảm ơn.
    Theo anh thì em vẫn nên học xong đủ các môn cho 4 học kì rồi đi, từ điện tử qua tự động hóa cũng cùng khối ngành, em có thể học được, không phải là đổi ngành. Em không nhất thiết phải bỏ giữa chừng khi đã học xong 1 năm ở Việt Nam rồi. 1 nằm còn lại em có thể vừa học chuyên ngành vừa từ từ học thêm tiếng Đức là vừa. Nếu em không đủ tự tin học được năm 2 đại học ở Việt Nam bằng tiếng Việt thì em nghĩ có thể học thành công Đại học ở Đức bằng tiếng Đức sao?

QuachVu@gmail.com. Khi gửi, xin bạn luôn ghi kèm tên & mã số thành viên VS-XXX hiện trên đầu trang này. Các câu hỏi về thủ tục, giấy tờ xin bạn chỉ hỏi bên trong Facebook Group
    hoặc trang web VietStudent.org (xin không gửi qua Inbox, Email, Facebook Message, Viber, WhatsApp, iMessage hoặc chat)

6. Likes kukoi1996vn liked this post
    Junior Member
    Tiếng Đức
    701-800 giờ
    Học vấn
    Đang học Đại học
    Dạ vậy còn mấy môn nợ thì em nên làm thế nào ạ và nếu học thêm 1 năm ở việt nam nữa thì bảng điểm có yêu cầu gì cao không anh?

Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    Dạ vậy còn mấy môn nợ thì em nên làm thế nào ạ và nếu học thêm 1 năm ở việt nam nữa thì bảng điểm có yêu cầu gì cao không anh?
    Các môn em còn nợ thì em cần lo trả nợ càng sớm càng tốt thôi. Em chỉ cần học thêm 1 học kì ở VN chắc là em sẽ trả hết nợ chứ? Tạm thời em chỉ cần thi đậu hết các môn, điểm càng cao đương nhiên càng tốt nhưng đó không phải là yếu tố quá quan trọng khi em xin học Bachelor bên Đức.

9. Likes kukoi1996vn liked this post