User Tag List

Thanks Thanks:  0
Dislikes Dislikes:  0
Results 1 to 5 of 5

Thread: Xin Visa với bằng B1 không của viện Goethe [Xin Visa]

Junior Member
    Tiếng Đức
    601-700 giờ
    Học vấn
    Đang học Đại học

Xin Visa với bằng B1 không của viện Goethe [Xin Visa]

Chào mọi người ,

thứ 2 ngày 16/02 em có hẹn nộp hồ sơ để xin visa ở LSQ Đức ở TPHCM. Em không có bằng B1 Goethe thì có sao không ạ. Em học tiếng Đức tại German-Center TPHCM ( Deutsch Zentrum ) và cũng đã có bằng B1 tại đây. Điểm các phần là Nghe 80 Đọc 77 Viết 77 Nói 69. Tuần trước ngày 5.2 em có chuyển tiền đăng kí 1 khóa học tiếng B1+ (giống với B1.2 ở viện Goethe mình đó ạ) từ 08.04.2015 đến 09.05.2015 ở Institut für Sprachen ở Kassel và vào tháng 1 em cũng nhận được Zulassung mời sang thi Studienkolleg của UNI Kassel. TestAS của em cũng tạm tạm (Core 52%, Engineering Module 82%) . Tình hình hồ sơ của em là vậy. Em xin hỏi anh chị là tỉ lệ thành công có cao không ạ. Em không xin trái ngành ạ.

Em cám ơn anh chị nhiều ạ

Administrator QuachVu's Avatar
    Tiếng Đức
    DSH-2
    Học vấn
    Thạc sĩ
    Quote Originally Posted by taoren2006 View Post
    Chào mọi người ,

thứ 2 ngày 16/02 em có hẹn nộp hồ sơ để xin visa ở LSQ Đức ở TPHCM. Em không có bằng B1 Goethe thì có sao không ạ. Em học tiếng Đức tại German-Center TPHCM ( Deutsch Zentrum ) và cũng đã có bằng B1 tại đây. Điểm các phần là Nghe 80 Đọc 77 Viết 77 Nói 69. Tuần trước ngày 5.2 em có chuyển tiền đăng kí 1 khóa học tiếng B1+ (giống với B1.2 ở viện Goethe mình đó ạ) từ 08.04.2015 đến 09.05.2015 ở Institut für Sprachen ở Kassel và vào tháng 1 em cũng nhận được Zulassung mời sang thi Studienkolleg của UNI Kassel. TestAS của em cũng tạm tạm (Core 52%, Engineering Module 82%) . Tình hình hồ sơ của em là vậy. Em xin hỏi anh chị là tỉ lệ thành công có cao không ạ. Em không xin trái ngành ạ.

Em cám ơn anh chị nhiều ạ
    Anh thấy nhiều bạn không có chứng chỉ của Goethe, đem chứng chỉ của Đức ngữ đến nộp thì nhân viên TLS Đức ở Sài Gòn nói không công nhận, đòi bằng của Goethe, nhưng sau đó họ cũng test trình độ tiếng Đức tại chỗ (giao tiếp bằng tiếng Đức), nếu thấy ok họ cũng cho qua.
    https://www.facebook.com/groups/VietStudent.org

Các bạn có thể gửi bản scan, photo giấy tờ cho Quách Vũ qua Email
    QuachVu@gmail.com. Khi gửi, xin bạn luôn ghi kèm tên & mã số thành viên VS-XXX hiện trên đầu trang này. Các câu hỏi về thủ tục, giấy tờ xin bạn chỉ hỏi bên trong Facebook Group
    hoặc trang web VietStudent.org (xin không gửi qua Inbox, Email, Facebook Message, Viber, WhatsApp, iMessage hoặc chat)

3. Likes taoren2006 liked this post
    Junior Member
    Tiếng Đức
    trên 1000 giờ
    Học vấn
    Tốt nghiệp PTTH
    Cái này thì nếu bác có APS, đằng sau chứng chỉ APS có đề cập đến Zertifikat des Deutschzentrums của bác thì cứ dựa vào đó nói với tụi TLS đây là Sprachnachweis đc công nhận, có thể họ sẽ cho test tại chỗ

5. Likes taoren2006 liked this post
    Junior Member
    Tiếng Đức
    601-700 giờ
    Học vấn
    Đang học Đại học
    @Quach Vu : dạ em cám ơn anh . LSQ họ cho qua nhưng bên SNK ở Kassel họ có làm gắt ko anh?

@Google : ủa mặt sau của tờ APS của mình trống trơn mà bạn

Junior Member
    Tiếng Đức
    trên 1000 giờ
    Học vấn
    Tốt nghiệp PTTH
    @taoren2006 Vậy chắc của bác là APS chưa tốt nghiệp ĐH, hoặc Chứng chỉ APS mới có format mới
    Nếu bác thi TestAS bằng tiếng đức mà có trình độ tiếng đức ghi trong chứng chỉ là B1 thì thử nộp cho họ coi sao
    Last edited by Google; 11-02-2015 at 03:34 AM. Reason: updated